เมื่อวันที่ 7 มิถุนายน 2566 การเริ่มประชุมสภามหาวิทยาลัยขอนแก่น ครั้งที่ 6/2566 สภามหาวิทยาลัยขอนแก่น นำโดย ดร.ณรงค์ชัย อัครเศรณี นายกสภามหาวิทยาลัยขอนแก่น แสดงความยินดีกับ ศาสตราจารย์พิเศษอรรถพล ใหญ่สว่าง กรรมการสภามหาวิทยาลัยผู้ทรงคุณวุฒิ เนื่องในโอกาสได้รับพระบรมราชโองการแต่งตั้งให้ดำรงตำแหน่งนายกสภามหาวิทยาลัยพะเยา ตั้งแต่ 1 มิถุนายน 2566 เป็นต้นไป
![](https://council.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/3K7A7973-1024x683.jpg)
และก่อนปิดการประชุม นายกสภามหาวิทยาลัยได้มอบต้นกาลพฤกษ์แสดงความขอบคุณ เนื่องในโอกาสที่
รองศาสตราจารย์วรานุช ปิติพัฒน์ กรรมการสภามหาวิทยาลัยประเภทผู้แทนผู้บริหาร จะครบวาระการดำรงตำแหน่งคณบดีคณะทันตแพทยศาสตร์ ในวันที่ 17 มิถุนายน 2566
![](https://council.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/3K7A8003-1024x683.jpg)
รายละเอียดข่าว https://th.kku.ac.th/144501/
ภาพ : อรรถพล ฮามพงษ์ นักวิชาการโสตทัศนศึกษา กองสื่อสารองค์กร
ข่าว : เบญจมาภรณ์ มามุข หัวหน้างานผลิตสื่อ กองสื่อสารองค์กร สนง.อธิการบดี มหาวิทยาลัยขอนแก่น